Ọ̀rọ̀ Ìwòsàn Ọlọ́run


Fún gbogbo àwọn tí kò tíì gbádùn ìyè Ọlọ́run tó pọ̀ rí.

Ohun tí a gbọ́dọ̀ mọ̀ ni pé Ọlọ́run ni Ẹ̀mí ìyè. Nínú Rẹ̀, kò sí ikú. Sátánì ni ẹ̀mí ikú, nínú Rẹ̀, kò sí ìyè. Ọlọ́run ti fúnni ní ìyè ayé, gbogbo wọn sì jẹ́ alábápín tí a bí sínú ayé yìí. A mí ẹ̀mí a sì gbádùn ẹ̀mí ìyè iyebíye. Ó dára tó fún àwọn tí kò ní èrò iyèméjì àti ìbànújẹ́ tó takora! Ó dára tó, láti rìn ní òpópónà, tàbí láti gun kẹ̀kẹ́ ní ojú ọ̀nà ìgbèríko, láti rí pápá oko àti àwọn òdòdó ẹlẹ́wà, gbogbo wọn wà láàyè pẹ̀lú òórùn dídùn wọn àti àwọn ìfẹ́ ọkàn ara ẹni tí Ọlọ́run fún wọn; láti ní ìlera tí ń ṣàn nípasẹ̀ ara rẹ láìsí èrò àìbalẹ̀ ọkàn, kò sí ìmọ̀lára àìsàn tí ń rìn káàkiri ara rẹ; àwọn èrò rẹ, tí ń sáré nípasẹ̀ ẹ̀mí rẹ, tí ń mú ayọ̀ ńlá wá.

Lóòótọ́, òǹkọ̀wé sọ ọ́ dáadáa pé a ń fa omi jáde láti inú kànga ìgbàlà pẹ̀lú ayọ̀; láti wọ ẹnu ọ̀nà Rẹ̀ pẹ̀lú ọpẹ́ àti àgbàlá Rẹ̀ pẹ̀lú ìyìn. Bíbélì sọ fún wa pé ẹni tí ọkàn rẹ̀ dùn ní àsè nígbà gbogbo, ọkàn tí ó dùn sì ń ṣe rere bí oògùn, ṣùgbọ́n ẹ̀mí tí ó bàjẹ́ a máa gbẹ egungun. A kọ ọ́ láti ọwọ́ òǹkọ̀wé pé ìbànújẹ́ a máa mú ikú wá. Ẹnikẹ́ni lè rí ìdí tí Bíbélì fi kọ́ni pé sísìn Ọlọ́run ni ayọ̀, àlàáfíà, àti òdodo nínú Ẹ̀mí Mímọ́. Ìdí nìyí tí ìgbàgbọ́ nínú àwọn ìlérí rẹ̀ tí a kọ sílẹ̀, nínú Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ tí kò lè jábọ́, tí kò sì lè jábọ́, tí ó wà láti ayérayé sí ayérayé, tí kò lè yípadà, fi ń mú ìyè àìnípẹ̀kun wá.

Wọ́n jẹ́ Ọ̀rọ̀ ìmísí àti ìyè, ìlérí ìrètí àti ìdáríjì oníjẹ̀lẹ́ńkẹ́, láti jẹ́ kí ẹnikẹ́ni tí ó bá fẹ́, wá. Wọ́n jẹ́ ìlérí ìwòsàn fún gbogbo ènìyàn. Gẹ́gẹ́ bí ìgbàgbọ́ yín, bẹ́ẹ̀ náà ni kí ó rí fún yín láìsí ọ̀wọ̀ fún ènìyàn, ṣùgbọ́n kí ẹ ka gbogbo ènìyàn sí ẹ̀dá Ọlọ́run. Àwa ni a pinnu ìpín wa fúnra wa.

Báwo ni ẹnìkan ṣe lè gbádùn ìgbésí ayé rere? Ọ̀nà kan ṣoṣo ló wà. Ọlọ́run kò fún wa ní ẹ̀mí ìbẹ̀rù. A kò bí wa pẹ̀lú ìbẹ̀rù, ṣùgbọ́n ẹ̀mí ẹ̀mí Ànjọ̀nú ni ó ń wọ inú ẹ̀mí wa nípasẹ̀ àìnígbàgbọ́ nínú Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run àti àwọn ìlérí Rẹ̀ tí ó dá wa tí ó sì ń pa wá mọ́ títí dé ìyè.

Jesu sọ pé, “Ẹ má ṣe jẹ́ kí ọkàn yín dààmú, bẹ́ẹ̀ ni kí ó má bẹ̀rù.” Ó wà ní ọwọ́ wa láti lo apá búburú ìgbésí ayé láti ní ìgbàgbọ́ rere nínú àwọn ọ̀rọ̀ ìṣẹ̀dá Ọlọ́run. Gẹ́gẹ́ bí ọkàn wa ti ní ìgbàgbọ́ tí a gbé kalẹ̀ nípasẹ̀ èrò wa, bẹ́ẹ̀ náà ni ọkàn Kristi ní ìgbàgbọ́ tí a fi lé àwọn ènìyàn mímọ́ lọ́wọ́ lẹ́ẹ̀kan náà, gẹ́gẹ́ bí Ọlọ́run ti fún wọn ní èrò Kristi. A gbọ́dọ̀ jà fún ìgbàgbọ́ Jesu Kristi. Paulu sọ pé, “A ní èrò Kristi,” ṣùgbọ́n a gbọ́dọ̀ fún un ní òmìnira. Nípasẹ̀ èrò inú yìí tí ó wà nínú ẹ̀mí tàbí ọkàn wa, Ọlọ́run tú gbogbo ohun tí ó ní nínú agbára Rẹ̀ sílẹ̀ nípasẹ̀ èrò inú yìí sínú ara yín, gẹ́gẹ́ bí ìgbàlà, ìwòsàn, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ìjọba Ọlọ́run wà nínú wa, bẹ́ẹ̀ náà ni ìwòsàn wa wà nínú wa, gẹ́gẹ́ bí ìgbàlà wa ti rí.

Paulu sọ pé, “Àwa ni ara Kristi.” Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ń sùn nítorí wọ́n kùnà láti mọ̀ èyí. Jesu di ara aláìsàn rẹ tí ó ń jìyà nínú ikú lórí àgbélébùú kí o lè di ara Rẹ̀ tí ó wà ní òmìnira pátápátá kúrò nínú gbogbo ẹ̀ṣẹ̀ àti àrùn. Ìwọ ń ṣe èyí nípa ìgbàgbọ́ nínú ikú Kristi, ní mímọ̀ pé Ó gba ipò rẹ nínú ikú kí o lè di ara Rẹ̀ ní ìyè. Nígbà tí, nípa ìgbàgbọ́, tí o bá gbàgbọ́ pé Ó yí àwọn ipò padà pẹ̀lú rẹ, a ó mú ọ láradá lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Máa rántí nígbà gbogbo pé ara rẹ, tí ó wà lábẹ́ ègún òfin ìdájọ́ Ọlọ́run sí Mose, ni a kàn mọ́ àgbélébùú, àti níwọ̀n ìgbà tí o ti di ara Kristi nísinsìnyí, o ti di òmìnira kúrò nínú ègún nípa ìgbàgbọ́ rẹ nínú Jesu.

Majẹmu Ọlọ́run àti gbogbo ìlérí Rẹ̀ wà fún Olúwa Jesu. A gbà wọ́n nípasẹ̀ ìgbàgbọ́ nínú Jesu. Nípa gbígbàgbọ́ pé àwa ni ara Kristi, ó sọ àwọn ìlérí di tiwa. Rántí, ìgbàgbọ́ wa ni ìrònú ọpọlọ tí a bá Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run mu. Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run ni èrò inú Kristi. Ìgbàgbọ́ wá nípa gbígbọ́ Ọ̀rọ̀ náà. Ìgbàgbọ́ Kristi jẹ́ ìgbàgbọ́ jíjinlẹ̀ nínú ọkàn tàbí ẹ̀mí wa. Láti gbàgbọ́ pé a gbà wá là tàbí a wòsàn ní ti ọgbọ́n nìkan túmọ̀ sí pé a tàn wá jẹ tí a sì sọnù. Ó gbọ́dọ̀ jẹ́ ìgbàgbọ́ ọkàn tàbí ẹ̀mí. Pẹ̀lú ọkàn, ènìyàn gbàgbọ́ sí òdodo, àti bí ènìyàn ṣe ń rò nínú ọkàn rẹ̀, bẹ́ẹ̀ náà ni ó rí. Jesu wí pé, "Bí o bá lè gbàgbọ́ nínú ọkàn rẹ tí o kò sì ṣiyèméjì, nígbà náà o lè ní ohunkóhun tí o bá béèrè." Ọkàn kì yóò gbàgbọ́ tọkàntọkàn àyàfi tí ìfọkànsìn tòótọ́ rẹ àti ìsapá rẹ sí Ọlọ́run bá gbàgbọ́. Ìdí nìyí tí ìgbàgbọ́ láìsí ìṣíṣẹ́ iṣẹ́ fi kú. Iṣẹ́ ń mú ìgbẹ́kẹ̀lé rẹ nínú oore-ọ̀fẹ́ Ọlọ́run sí ọ padà.

Ìgbàgbọ́ Kristi nínú rẹ ti di òmìnira kúrò nínú ìnilára ẹ̀mí nígbà tí àwọn ìmọ̀lára márùn-ún ti ara rẹ (ìríran, ìtọ́wò, gbígbọ́, òórùn, àti ìmọ̀lára) bá ti kú nípasẹ̀ ààwẹ̀ tàbí ìtẹríba. Sátánì kò ní ọ̀nà láti ṣiṣẹ́, bí a bá ti lé e jáde kúrò nínú rẹ, àyàfi nípasẹ̀ àwọn ìmọ̀lára márùn-ún rẹ láti dí ìgbàgbọ́ rẹ lọ́wọ́. Nísinsìnyí tí a ti lóye èyí, ẹ jẹ́ kí a gbé ìgbàgbọ́ wa ró nípa gbígbọ́ Ọ̀rọ̀ àwọn ìlérí Rẹ̀ sí wa.

Ọlọ́run mi yóò pèsè gbogbo àìní rẹ gẹ́gẹ́ bí ọrọ̀ Rẹ̀ nínú ògo. Rántí, yálà nípa ti ara, nípa ti owó, tàbí nípa ti ẹ̀mí, Òun yóò pèsè gbogbo wọn fún ọ. Èmi ni Ọlọ́run tí ó dárí gbogbo ẹ̀ṣẹ̀ rẹ jì ọ́, tí ó sì ń wo gbogbo àrùn rẹ sàn. Ṣàkíyèsí, Ó sọ gbogbo rẹ̀! Èmi yóò mú àìsàn kúrò láàrín rẹ, tàbí kí n lé e jáde kúrò nínú ẹ̀mí rẹ.

Ọlọ́run ni ìyè, gbogbo ànímọ́ ìyè, bí ìwòsàn, ìgbàlà, ayọ̀, àlàáfíà, àti aásìkí, jẹ́ ti Ẹ̀mí ìyè àti ara Kristi, ẹni tí ara rẹ jẹ́. Jésù sọ pé, “Mo wá kí o lè ní ìyè.” Láti ronú bí èyí ni èrò inú àti ìgbàgbọ́ Kristi, nípasẹ̀ èyí tí ìwà rere ń ṣàn lọ́fẹ̀ẹ́. Ṣé kì í ṣe pé òun, pẹ̀lú Kristi, yóò fúnni ní gbogbo nǹkan lọ́fẹ̀ẹ́? Pọ́ọ̀lù béèrè.

Ẹ̀mí Sátánì ni ikú: ọ̀tá Ọlọ́run. Ìwé Mímọ́ sọ fún wa pé ikú wá láti ọ̀dọ̀ ènìyàn. Àwọn ànímọ́ ikú ni ìbẹ̀rù, ìbànújẹ́, ìbànújẹ́, àníyàn, òṣì, àti àìsàn. Gbogbo àwọn wọ̀nyí ni ọ̀tá Ọlọ́run. Kristi dojúkọ gbogbo nǹkan wọ̀nyí: àjàkálẹ̀ àrùn, ibà, ìgbóná ara, ìgbóná ara, ìgbóná ara, ìgbóná ara, ìgbẹ́, ìfọ́jú, ìlù ní eékún àti ẹsẹ̀, àti gbogbo àìsàn tí a kò kọ sínú ìwé òfin. A ti rà yín padà lọ́wọ́ wọn. Gbogbo wọn wà lábẹ́ ègún òfin. Ẹ wà lábẹ́ oore-ọ̀fẹ́. A ti sọ Kristi di ègún fún wa. Ó rà wá padà kúrò nínú ègún nípa ara Rẹ̀ lórí igi.

Gbogbo àìsàn àti àrùn tí a mọ̀ káàkiri àgbáyé ni ẹ̀ṣẹ̀ fà. Ẹ̀ṣẹ̀ yẹn jẹ́ àìnígbàgbọ́ nínú Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Éfà ṣe ẹ̀ṣẹ̀ yìí. Ohun tí kì í ṣe ti ìgbàgbọ́ ni ẹ̀ṣẹ̀. Ádámù mú gbogbo ènìyàn wá sábẹ́ ègún nípa àìnígbàgbọ́. Kristi rà gbogbo ènìyàn padà kúrò nínú ègún nípa ìgbàgbọ́. Nínú Ádámù, gbogbo ènìyàn kú: nínú Kristi, gbogbo ènìyàn ni a sọ di alààyè.

Ó rán Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ (Jésù) ó sì wò wọ́n sàn. Ìgbàgbọ́ nínú Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ sọ Ọ̀rọ̀ náà di ara. A di Ọ̀rọ̀ náà, lẹ́tà tí gbogbo ènìyàn mọ̀ tí wọ́n sì kà, Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run di ara. A jẹ́ ọ̀kan pẹ̀lú Ọ̀rọ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ara Kristi. Kò sí àìsàn nínú Ọlọ́run. Nípasẹ̀ ìnà rẹ̀, a mú yín lára dá.

Ẹ̀yin ní ìwà Kristi. Wọ́n ṣẹ́gun Sátánì nípa ọ̀rọ̀ ẹ̀rí wọn àti ẹ̀jẹ̀ Ọ̀dọ́ Àgùntàn, iṣẹ́ Kalfari, wọ́n jẹ́wọ́, ní ọ̀rọ̀ àti ní ìṣe, ohun tí Ó ti ṣe fún wọn. Má ṣe tẹ̀ sí òye ara rẹ, gbẹ́kẹ̀lé Olúwa (Ọ̀rọ̀ náà) pẹ̀lú gbogbo ọkàn rẹ.

A gbọ́dọ̀ mú gbogbo èrò wá sí ìgbèkùn sí Kristi, kí a máa ju èrò inú, ẹ̀rù, àti iyèméjì sílẹ̀, kí a sì pa èrò ara tí ó jẹ́ ọ̀tá Ọlọ́run run. Ọlọ́run kò ní yí ohun tí ó ti ẹnu Rẹ̀ jáde padà. Yóò máa ṣọ́ Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ láti ṣe é.

Tí a bá fi ìgbẹ́ Rẹ̀ mú yín láradá, tí kò sì ṣe ojúsàájú fún ènìyàn, tí a sì pè wọ́n ní àwọn nǹkan tí kò sí bí ẹni pé wọ́n wà (kì í ṣe nípa rírí: olódodo yóò wà nípa ìgbàgbọ́), nígbà náà ìgbàgbọ́ rẹ ti mú ọ láradá.

Ọlọ́run sọ fún wa nínú Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ pé, “Mo fẹ́, ju gbogbo nǹkan lọ, kí o ṣe rere kí o sì wà ní ìlera, bí ọkàn rẹ ṣe ń ṣe rere.” Aásìkí ìlera rẹ ni a ń ṣàkóso nípasẹ̀ aásìkí ọkàn rẹ. Olúwa, Ọlọ́run rẹ, ni ó fún ọ ní agbára láti ní ọrọ̀. O yẹ kí o fi ọrọ̀ tí o ní níbí fún iṣẹ́ ìsìn Ọlọ́run ní pàṣípààrọ̀ fún ọrọ̀ ayérayé.

Gbàgbọ́ (rántí, ìdánilójú ọkàn) pé àìsàn rẹ ti lọ ní tòótọ́ àti ní tòótọ́. Kò lè kùnà nígbà kan. O lè mú kí o gbàgbọ́ kí o sì dúró ní àìsàn kí a sì dá ọ lẹ́bi, ṣùgbọ́n tí o bá gbàgbọ́ ní tòótọ́, yóò ṣàkóso ara rẹ yóò sì fipá mú un ṣe iṣẹ́ òdodo àti iṣẹ́ ẹ̀rí. Ọlọ́run kì í fi wá sílẹ̀ bẹ́ẹ̀ ni kì í kọ̀ wá sílẹ̀. Ọlọ́run kì í kùnà láé. A fi í sílẹ̀ nípasẹ̀ àìnígbàgbọ́. “Ẹ béèrè pẹ̀lú ìgbàgbọ́, ohunkóhun tí ó ń yẹ̀,” Jésù wí. Jòhánù sọ pé, “Èyí ni ìgbẹ́kẹ̀lé wa nínú Rẹ̀: ohun tí a bá béèrè ní orúkọ Rẹ̀, a ó gbà. Bí ọkàn wa kò bá dá wa lẹ́bi, nígbà náà a ní ìgbẹ́kẹ̀lé sí Ọlọ́run.” Pọ́ọ̀lù sọ pé, “Mo ń gbìyànjú nígbà gbogbo láti pa ẹ̀rí-ọkàn tí kò ní ìkọsẹ̀ mọ́ sí ènìyàn àti Ọlọ́run.” Ìwé Mímọ́ sọ pé, “Olúkúlùkù ẹni tí ó bá béèrè, a ó gbà.” Jésù sọ pé, “Ohunkóhun tí ẹ bá béèrè ní orúkọ mi, èmi yóò ṣe é.” Jésù sọ pé kí ẹ fi ògo fún Baba tí ń bẹ ní ọ̀run. Ẹ béèrè, kí ayọ̀ yín lè kún. Ó ru àìsàn àti ìbànújẹ́ yín nínú ara Rẹ̀ lórí igi, àti nípa àwọn ọgbẹ́ Rẹ̀, a mú yín láradá. Jésù wí pé, “Ó ti parí.” Bí Ó bá ru wọ́n nínú ara Rẹ̀ fún yín, kí ló dé tí ẹ fi tún ru wọ́n nítorí irọ́ Sátánì?

Rántí pé, ìgbàgbọ́ jẹ́ irú ìfarajìn èrò àti ìfẹ́ rẹ fún Un. Láti gbàgbọ́ Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ jẹ́ ìkọ̀sílẹ̀ èrò ara rẹ àti àwọn ìmọ̀lára ìbànújẹ́ rẹ. Láti ronú nípa àwọn èrò rere nípa àwọn ìlérí Rẹ̀ yóò mú àwọn èrò búburú ti ìjákulẹ̀ kúrò nínú ọkàn rẹ, yóò sì mú ayọ̀, ìlera, àti àṣeyọrí wá ní ọ̀nà rẹ. Nígbà tí o bá dẹ́kun gbígbàgbọ́, yóò dáwọ́ dúró. Máa kíyèsí àwọn èrò àti ìmọ̀lára rẹ nígbà gbogbo. Nítorí náà, yí ọ padà nípa ìtúnṣe ọkàn rẹ. Rì ọkàn mímọ́ rẹ, èrò Kristi, kí o sì fi hàn ohun tí ó jẹ́ ìfẹ́ rere àti ìtẹ́wọ́gbà Olúwa. Òun ni àlùfáà àgbà, tí ìmọ̀lára àìlera wa kàn, tí ó ń bẹ̀bẹ̀ nínú ọkàn rẹ fún ọ; olórí àlùfáà ìjẹ́wọ́ rẹ.

Pẹ̀lú ọkàn, ènìyàn gbàgbọ́ sí òdodo. A fi ẹnu ṣe ìjẹ́wọ́ sí ìgbàlà. Jẹ́wọ́, gbàgbọ́, kí o sì gbà, kí a sì mú ọ láradá, ní orúkọ Jésù Kristi, kúrò nínú gbogbo àìlera rẹ, àìsàn, àti ìjákulẹ̀ rẹ. Ọlọ́run bùkún fún ọ ni àdúrà mi.

Láti ọwọ́ Pàsítọ̀ George Leon Pike Sr.

Olùdásílẹ̀ àti Ààrẹ àkọ́kọ́ ti Ìjọba Àìlópin ti Àgbàyanu Ìyè, Inc. ti Jésù Kristi.

Ìwà Mímọ́ sí Olúwa

Ìfiránṣẹ́ yìí ni a tẹ̀ jáde fún pípín kiri lọ́fẹ̀ẹ́. Fún àwọn ẹ̀dà míì, kọ, ní èdè Gẹ̀ẹ́sì tí ó bá ṣeé ṣe, sí àdírẹ́sì ìsàlẹ̀ yìí, kí o sì sọ iye tí o lè lò lọ́nà ọgbọ́n.

YOR9908T • YORUBA • GOD’S HEALING WORD